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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA MAMBO YA NDANI 

JESHI LA POLISI TANZANIA 

 

 

 

                                                                                                      

                          

                            TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

UCHUNGUZI DHIDI YA HOSPITALI YA AGA KHAN YA JIJINI DSM 

KUTOZA GHARAMA KUBWA ZA MATIBABU. 

Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam limepokea 

malalamiko kutoka kwa wananchi dhidi ya Hospitali ya Aga 

Khan ya  Jijini Dar es Salaam  kutoza gharama kubwa za 

matibabu kwa wagonjwa wa matatizo kifua (Pneumonia) 

ambayo hupelekea matatizo ya upumuaji. 

Aidha wagonjwa wanaopatiwa matibabu katika Hospitali hiyo, 

pindi wanapofariki dunia kumekuwa na tabia ya kuzuia miili ya 

marehemu na kudai kiasi kikubwa cha fedha kinyume na 

maelekezo ya Serikali kupitia Wizara ya Afya Maendeleo ya 

Jamii Jinsia Wazee na Watoto. 

Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam baada kupokea 

malalamiko hayo limefungua Jalada la uchunguzi  lenye 
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kumbukumbu namba  DSMZ/CID/PE/34/2021 dhidi ya 

malalamiko hayo. 

 

Uchunguzi huu utakapokamilika na kubaini tuhuma hizi hatua 

kali za kisheria zitachukuliwa  na Jeshi la Polisi Kanda Maalumu 

ya Dar es Salaam kwa kushirikiana na vyombo vingine vya ulinzi 

na usalama na Wizara ya Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee 

na Watoto  dhidi ya Hospitali hiyo. 

 

Katika tukio lingine, Polisi Kanda Maalum Dar es salaam 

ilifanikiwa kuwaua majambazi na kukamata silaha moja aina ya 

Shortgun yenye No.MO1562004 ikiwa na risasi mbili ndani ya 

kasha.  

Awali tarehe 17/02/2021 zilipokelewa taarifa fiche kuwa kuna 

majambazi wamepanga kuvamia duka la wakala wa  Benki na 

mitandao ya simu huko maeneo ya kimara Stop over kwa kutumia 

pikipiki mbili, ndipo Polisi kupitia kikosi maalum cha kupambana 

na uhalifu waliwafuatilia majambazi hao wakiwa njiani ghafla 

wakagundua kuwa wanafuatiliwa na askari mara wakaanza 

kurusha risasi hovyo, Polisi walijibu mashambulizi na kufanikiwa 

kuwajeruhi majambazi wawili na wengine wawili kutokomea na 

pikipiki mbili kusikojulikana na baada ya upekuzi  eneo la tukio 

ilipatikana silaha hiyo na maganda matano ya risasi ya silaha aina 

ya bastola waliokuwa wakiitumia kurushiana na askari. 

Majambazi hao ambao umri wao unakadiriwa kuwa kati ya miaka 
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30-40 walipelekwa Hospitali ya Mlonganzila na daktari 

aligundua kuwa wamefariki baada ya kuvuja damu nyingi. 

 

Katika tukio la tatu, kupatikana kwa silaha aina ya Bastola ya 

Mhe.Nape Nnauye (Mb) wa Mtama iliyoibiwa tarehe 

15/02/2021 majira ya saa kumi na moja alfajiri huko nyumbani 

kwa maeneo ya Kawe Beach. 

Bastola hiyo aina ya GLOCK 17 yenye No. YX647 ikiwa na 

risasi 14 ndani ya kasha lake. Silaha hiyo imekamatwa tarehe 

17,02,2021 mkoani Mbeya baada ya ushirikiano wa Jeshi la Polisi 

Kanda maalum Dsm na mkoa wa Mbeya. Mtuhumiwa mmoja 

anashikiliwa kwa tuhuma za wizi wa silaha hiyo. 

 

 

LAZARO B. MAMBOSASA - SACP 

KAMANDA WA POLISI, 

KANDA MAALUM, 

18/02/2021 

 

 

 

 

  


